136 bài luận mẫu hay nhất IELTS & TOEFT ESSAY

12 Thg 12 2009 | giahuynh | Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ

Lượt xem: 18.810, Trả lời: 19

1. giahuynh

giahuynh “học! học nữa! học mãi” Power Econ

Xin giới thiệu cácBajn 136 bài luận mẫu hay nhất IELTS & TOEFT ESSAY
    136 Best model essay - các bài luận mẫu hay nhất
    Phương pháp viết bài luận anh văn trong kỳ thi quốc tế
    Download Ebook
  2. uyenvns

uyenvns Gà kinh tế Econ

Phản hồi: 136 bài luận mẫu hay nhất IELTS & TOEFT ESSAY

cám ơn nhiều nhé!
    tranthuhadav and ttngoan like this.
  3. ttngoan

ttngoan Gà kinh tế Econ

Chào các bạn. Mình mới đăng ký thành viên với nick là ttngoan, mình cần một số bài luận essay mẫu để tham khảo. Chính vì vậy mình mong các bạn nếu có tài liệu gửi giúp mình.
    Rất cám ơn bạn giahuynh đã gửi bài, mình đã download và sẽ tham khảo chúng.
    Chỉnh sửa cuối: 25 Thg 2 2010
  4. camnhung303

camnhung303 Gà kinh tế Econ

rất hya...cảm ơn bạn nhìu
    ttngoan thích bài này.
  5. phamhoangthom

phamhoangthom Gà kinh tế Econ

sao minh down không có được nhỉ. tiếc thật
  6. vuvantg_271180

vuvantg_271180 Gà kinh tế Econ

Thanks nhiu vi da bo thoi gian up bai len chia se voi moi nguoi.
  7. tiensai

tiensai Gà kinh tế Econ

cảm ơn bạn nhìu.hiiiiii:8:
  8. thanh0000

thanh0000 Gà kinh tế Econ

cậu bé kiếm 200 USD mỗi tháng nhờ internet

mình đã tham gia kiếm tiền lúc 13 tuổi bạn mình 16 rôi bây giờ thì mình và cậu ấy đã có khoảng thu nhập cao 200$ hay nói chính xác là 202 USD mà không cần phải làm việc vì bọn mình còn đi học mà vẫn kiếm tiên đươc chỉ mất vài phút mỗi ngày và quan trọng là phải kiên nhẫn từ 3 trang wed uy tín chắc hẳn cũng có một số bạn đã biết về nó và còn nhiều bạn chưa hề biết gì về nó cả mình sẽ cho ban xem bằng chứng nhận tiền từ cả trang đó của bạn mình và mình để đảm bảo lòng tin và trc khi giới thiệu về nó mình cũng xin lưu ý một số điêu để các bạn có thêm kinh nghiệm trong việc tham gia kiếm tiền nếu có gặp khó khăn trở ngại gì thì addnick trinhsattientuyen@yahoo.com.vn của mình sẽ hỗ trợ bạn hoặc truy cập blog tinhwrl.com để xem hướng dẫn.Đối với ngưởi chưa biết chơi thì bạn phải tạo một tài khoản trực tuyến tại wed paypal.com
    và muốn tạo đuơc một tài khoản tại paypal thì bạn cần một thẻ tín dụng để kích hoạt tại paypal mỉnh sẽ nói sơ về paypal,paypal là một ngân trực tuyến toàn thế giới nếu bạn có nhu cầu thanh toán tiền trực tuyến thì họ sẽ trả qua paypal cho bạn và bạn cần thẻ tín để paypal xác nhận gửi tiền về ngân hàng việt nam của bạn và tất nhiên bạn cũng cần có một tài khoản ngân hàng việt nam trực tuyến để xác nhận với paypal.com bạn có thể truy cập đến blog để xem
    tinhwrl.com
    để tránh mất thời gian của ban]
    mình đã tham gia kiếm tiền lúc 13 tuổi bạn mình 16 rôi bây giờ thì mình và cậu ấy đã có khoảng thu nhập cao 200$ hay nói chính xác là 202 USD mà không cần phải làm việc vì bọn mình còn đi học mà vẫn kiếm tiên đươc chỉ mất vài phút mỗi ngày và quan trọng là phải kiên nhẫn từ 3 trang wed uy tín chắc hẳn cũng có một số bạn đã biết về nó và còn nhiều bạn chưa hề biết gì về nó cả mình sẽ cho ban xem bằng chứng nhận tiền từ cả trang đó của bạn mình và mình để đảm bảo lòng tin và trc khi giới thiệu về nó mình cũng xin lưu ý một số điêu để các bạn có thêm kinh nghiệm trong việc tham gia kiếm tiền nếu có gặp khó khăn trở ngại gì thì addnick trinhsattientuyen@yahoo.com.vn của mình sẽ hỗ trợ bạn hoặc truy cập blog tinhwrl.com để xem hướng dẫn.Đối với ngưởi chưa biết chơi thì bạn phải tạo một tài khoản trực tuyến tại wed paypal.com và muốn tạo đuơc một tài khoản tại paypal thì bạn cần một thẻ tín dụng để kích hoạt tại paypal mỉnh sẽ nói sơ về paypal,paypal là một ngân trực tuyến toàn thế giới nếu bạn có nhu cầu thanh toán tiền trực tuyến thì họ sẽ trả qua paypal cho bạn và bạn cần thẻ tín để paypal xác nhận gửi tiền về ngân hàng việt nam của bạn và tất nhiên bạn cũng cần có một tài khoản ngân hàng việt nam trực tuyến để xác nhận với paypal bạn có thể truy cập đến blog để xem tinhwrl.com[/URLđể tránh mất thời gian của bạn mình sẽ giới cho bạn cả 3 trang wed đó bạn chỉ cilks vào liên kết để đăng ký tham gia và tất tôi cũng sẽ đưa ra bằng chứng nhận tiền xác thực 100% rõ chữ rõ hình người nhận tiền hoàn toàn thật không phải như vụ bà mẹ kiếm 120tr/ tháng là không có thật và người trong ảnh cũng không có thực đó chỉ là mẹo lừa của nhà quảng cáo thôi nhưng điều quan trọng ở đây là bạn cũng có thể kiếm được 120tr là hoàn có thể tôi dám đảm bảo với bạn và bao giờ cũng khi khởi đầu bạn sẽ gặp khó và số tiền kiếm ban đầu là rất ít một số người chỉ nhìn ra khuyết điểm của mà không tân dụng ưu điểm của nó để kiếm tiền đây là sai lầm mắc phải của bạn

khuyết điểm của nó lả trả tiền ít và số lượng nhấp chuột mà nó cho bạn mỗi ngày là ít bạn nhấp và chờ 30 giây bạn chĩ nhận đươc từ nó là 0.01 và qui ra tiền việt nam thì chỉ có 170 đồng việt nam đồng đây chính là khuyết điểm của nó ai tham gia thì cũng điều nhìn thấy.Nhưng khoan bỏ cuộc đã tại sao bạn không đi tìm ưu điểm của nó đó là sẽ câu trả lời đấy và đồng khi tìm ra ưu điểm của nó và tân dụng nó để tăng lợi nhận nhờ tìm ra ưu điểm của nó mà thành viên đứng trang wed đó đã có một khoảng tiền thu nhập khổng lô hàng tháng mà chỉ mất vài phút lướt wed đó bạn và bạn có thể làm đươc như vậy nếu bạn kiên trì và tận dụng nó đúng cách mình sẽ giới thiệu đến bạn cả ba trang wed và nhờ tận dụng ưu điểm mà trong thời gian ngắn có thể có mức thu nhập khá mà không phải tốn nhiều công sức đây là 3 trang wed đó bạn nhấn vào chữ xanh hoặc link để đăng ký ủng hộ bọn mình nhé đây là liên kết và hướng dẫn đăng ký

Onbux.com là một trang kiếm tiền online với hình thức PTC. Bạn sẽ được trả 0.01$ cho mỗi click quảng cáo, và được hưởng 50% (0.005$) từ các acc referral khi họ click vào quảng cáo_Onbux.com sẽ cho Payment Request khi bạn có đủ hoặc nhiều hơn 2$ trong tài khoản. Cho phép trả tiền qua PayPal, AlertPay, Neteller and Liberty Reserve. (dân mình dùng pp là chính ^^!).

Nếu bạn chưa có tài khoản trên
    Onbux.com thì hãy đăng ký ngay hôm nay để kiếm tiền bằng cách kick vào ĐÂY hoặc banner bên trên để đăng ký. như hình dưới

bạn nhấn vào link này để đăng ký nhé ủng hộ nào
    http://www.onbux.com/?r=thancongthanhhttp://www.onbux.com/?r=thancongthanh
    Tiếp theo bạn vào Register

Bạn điền thông tin đầy đủ như sau:
    • Username: Nhập tên đăng nhập (nên dùng chung username cho tất cả các trang PTC khác)
    • Password: Nhập mật khẩu
    • Password confirmation: Nhập lại mật khẩu y như trên
    PIN: Do bạn tự chọn số nào bạn dễ nhớ,cái này cần khi thanh toán
    • Email: Nhập địa chỉ email đang dùng của bạn
    • Alertpay/paypal Email: Nhập địa chỉ email của bạn dùng để đăng ký alertpay/paypal
    • Referer: tinhwrl (đây là mã số người giới thiệu)
    • Image Verification: Nhìn mẫu hình gồm chữ và số ở phía dưới, nhập vào ô trống
    Nhấn CONTINUE lúc này onbux sẽ gửi mail cho bạn để kích hoạt tài khoản.
    Kiểm tra email và copy đoạn code comfirmation có dạng 100705206DHGJK023FAJKJH445 paste vào ô Validation code
    • BẤM FINISH REGISTRATION để hoàn thành, lúc này bạn đã đăng ký thành công và đầu kiếm tiền với trang web Onbux
    Hướng dẫn cơ bản cách kiếm tiền từ Onbux.com:

Sau khi đã đăng ký một tài khoản tại Onbux.com bạn đăng nhập (log in) và kick vào View Ads trên menu bar:

Một trang chứa các link quảng cáo sẽ hiện ra (4 link). Bạn sẽ kick vào từng link, nó sẽ hiện một chấm màu xanh, kick vào đó.

Xuất hiện một site mới, chờ cho thanh màu xanh chạy hết bạn sẽ điền kí tự mà nó yêu cầu vậy là xong.

Giờ tiếp tục kick vào link thứ 2…và đến khi hết quảng cáo thì thôi
    Thật đơn giản phải không? Hãy đăng ký để kiếm tiền với Onbux.com
    Đây là proof của mình hôm nay ngày 22/08/2010
    đây là bằng chứng của bạn mình tại wed đó

Bằng chứng nhận tiền thứ 3 đây

Như bạn cũng đã thấy số tiền nhận ở tháng sau tăng nhanh đúng không đó là do bọn mình đã tận dụng ưu điểm của nó đó nếu bạn tận dụng số tiền đó có thể tăng lên một cách đột biến như trong đây
    Bạn đã có niềm tin rùi chứ!
    Bạn còn bất cứ thắc mắc hãy truy cập tinhwrl.com hãy để lại Comment mình sẽ trục tiếp trả lời thắc mắc đó hoặc addnick trinhsattientuyen@yahoo.com.vn sẽ trực tiếp hướng dẫn
    còn đây là trang thứ hai
    Neobux là một trong những web kiếm tiền mà tôi xin giới thiệu đến các bạn. Hãy năng động, kiên trì và giới thiệu cho thật nhiều người tham gia dưới link của bạn để kiếm được nhiều tiền từ neobux.

THÔNG TIN TỔNG QUAN VỀ NEOBUX
    Pioneer and Standard Membership
    Per click: $0.010 (standard view) • $0.015 (extended view) Per referral click: $0.005 (standard view) • $0.010 (extended view)
    Golden Membership
    Per click: $0.010 (standard view) • $0.020 (extended view) Per referral click: $0.010 (standard view) • $0.020 (extended view)
    Mỗi link mình click vào được 0,01$; mỗi người bạn invite click 1 quảng cáo thì mình sẽ đc 0,005$
    Số link quãng cáo cho bạn click mỗi ngày: 4 links
    Minimum Payout: số tiền tối thiểu rút
    Tối thiểu rút 2$ lần thứ nhất, 3$ lần rút thứ hai, cứ tiếp tục đến lần thứ 9 trở đi là 10$. Có nghĩa là khi trong tài khoảng đạt mức tối thiểu rút bạn có thể đề nghị rút tiền.
    Amount of time for payment processing: Thời gian nhận tiền
    Sau khi yêu cầu rút tiền, bạn sẽ được nhận ngay. Bạn có thể xem số tiền tôi đã nhận được ở ĐÂY
    HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ
    Bấm vào Ðây để đến trang Neobux với giao diện như hình dưới

sau đó bấm register xuất hiện giao diện sau

điền thông tin như sau
    • Username: Nhập tên đăng nhập (nên dùng chung username cho tất cả các trang PTC khác)
    • Password confirmation: Nhập lại mật khẩu y như trên
    • Email: Nhập địa chỉ email đang dùng của bạn
    • Alertpay/paypal Email: Nhập địa chỉ email của bạn dùng để đăng ký alertpay/paypal
    • Birth Year: Nhập năm sinh của bạn (vd: 1984)
    • Referer: tinhwrl (đây là mã số người giới thiệu)
    Nhấn CONTINUE lúc này Neobux sẽ gửi mail cho bạn để kích hoạt tài khoản.
    Kiểm tra email và copy đoạn code comfirmation có dạng 100705206DHGJK023FAJKJH445 paste vào ô Validation code
    • BẤM FINISH REGISTRATION để hoàn thành, lúc này bạn đã đăng ký thành công và đầu kiếm tiền với trang web Neobux
    HƯỚNG DẪN KIẾM TIỀN VỚI NEOBUX
    Bạn vào trang neobux.com bấm login để đăng nhập vào trang neobux
    • Username: Nhập tên đăng nhập
    • Second password: Để trống
    • Verification Code: Nhập lại dòng chữ như hình
    • Bấm LOGIN để đăng nhập
    • Bấm lên link kế bên ngôi sao vàngrồi bấm tiếp nút tròn đỏ để xem. Links đó sẽ mở ra trang mới, bạn xem trong 30 giây khi nhìn phía trên góc trái kế logo Neobux thấy dòng chữ Advertisement validated! $0.01 were credited in your account. Là bạn đã xem thành công và nhận được $0.01.

Lúc này có thể đóng lại và tiếp tục vào trang Neobux để click các link tiếp theo.
    • Chú ý: Xem lần lượt từng link một và phải xem hết tất cả các link để được nhận hoa hồng từ mỗi link do người bạn giới thiệu click. Một tháng không click tài khoản sẽ bị xóa vĩnh viễn.
    HƯỚNG DẪN THAO TÁC VỚI NEOBUX
    Để tìm hiểu và sử dụng hết các tính năng liên quan đến tài khoảng của bạn ở neobux hãy nhìn lên phía trên góc phải bấm vào username của bạn
    Membership: Thông tin về thành viên
    • Since: Ngày bạn đăng ký tham gia Neobux
    • Type: Dạng thành viên của bạn
    Referrals: Thông tin về người bạn giới thiệu
    • Direct: Người trực tiếp đăng ký dưới link của bạn . Bấm vào chữ direct bạn sẽ xem được thông tin của người bạn trực tiếp giới thiệu cũng như số link họ click
    • Rent: Người mà bạn thuê từ Neobux. Bấm vào chữ direct bạn sẽ xem được thông tin của người bạn thuê từ neobux cũng như số link họ click
    Advertisement Clicks: Số links click được
    • Yours: Số links do bạn click
    Referrals: Số links do người bạn giới thiệu và thuê click
    Account: Thông tin về số tiền trong tài khoản
    • Main Balnce: Số tiền hiện có trong tài khoản của bạn
    • Renting Balance: Số tiền bạn add vào dùng để thuê ref
    • Received: Số tiền bạn nhận được từ neobux về tài khoản alertpay và dùng để add fund vào renting balance
    • Direct perchase: số tiền từ tài khoảng Neobux bạn đã thuê ref
    Banner: Nơi bạn lấy link cũng như hình banner để giới thiệu các thành viên khác tham gia
    Log: Nhật ký
    • History: Những thông tin quan trọng như bạn nhận được ref, nhận được tiền được cập nhật ở đây
    Login: Số IP và thời gian bạn đăng nhập vào neobux được list ở đây.
    Upgrade: Bấm vào Upgrade để nâng cấp thành viên, phí là 90$ một năm
    Advertise: Dùng nút này khi bạn muốn đăng quãng cáo gì với neobux
    Referrals: Nút lệnh này dùng để thuê ref, bạn được thuê ref mỗi 7 ngày 1 lần. Khi nút lệnh sáng màu xanh bạn có thể thuê
    Your Payment: Nút lệnh này dùng khi bạn đủ tiền trong tài khoảng và đề nghị rút tiền. Khi nút lệnh màu xanh.
    Lời khuyên: Khi bạn thuê ref ở neobux, nếu trong vòng 3 ngày hoặc 5 ngày mà họ không click link nào hết thì bạn nên thay ref khác bằng cách bấm vào mục Rent ở phần refer, click chọn ref đó bấm recycle bạn sẽ chịu mất phí là 0.08$ còn hơn là mất 0.3$ cho ref không click.
    Đặc biệt chú ý:điều hết sức quan trọng cho việc kiếm tiền này là các bạn cần phải có 1 tài khoản Alertpay hoặc paypal(nếu bạn đăng ký cả 2 loại tài khoản này thì càng tốt).Đa số các website dưới đây thanh toán cho bạn qua tài khoản paypal. Và đây là Cách tạo tài khoản paypal & Hướng dẫn đăng ký và sử dụng Alertpay
    bằng chứng nhận tiền từ trang 2

tháng này bọn mình không rút nữa để tiền thuê giới thiệu để tăng thu nhập mình sẽ nói sau về phần này và đây là ưu điểm của nó đó
    còn đây là trang thứ 3
    đăng ký như sau ban cilks vào dòng chữ màu xanh hoặc link để di để đến trang wed đây là link đăng ký ủng hộ mình nhé http://www.paidtoclick.co.in/register.php?ref=congthanh
    bạn nhấn vào chữ register để đăng ký ban sẽ thấy một hình nổi ra trong đó bạn nhập thông tin của mình vào trang wed này giống như tạo một tài khoản game vậy đó
    Username bạn nhâp tên tài khoản của mình vào
    Passworl nhập pass word đăng ký
    Confirm Password nhập lai pass word giống như trên
    Email Address: bạn nhập email của mình vào khi hoàn tất mở mail vào lnik để kích hoạt
    AlertPay/PayPal: cái này ban lưu ý nếu bạn chưa có thì tạo môt tài khoản tại paypal và alertpay nếu không thì bạn sẽ không nhận đươc tiền khi được thanh toán
    Referral:(optional) phần cứ để nguyên dù có chữ hay là không

ĐỂ XEM ĐƯƠC RÕ CÓ ĐẦY CHỨNG NHẬN TIỀN THÌ BẠN XEM TẠI LINK NÀY NHÉ
    http://www.vatgia.com/raovat/2605/2147225/cau-be-14-tuoi-kiem-duoc-200-usd-nho-internet.html
    Updated:
    http://www.vatgia.com/raovat/2605/2147225/cau-be-14-tuoi-kiem-duoc-200-usd-nho-internet.html VÀO ĐÂY ĐÊ XEM RÕ HƠN
    Chỉnh sửa cuối: 20 Thg 9 2010
  9. linh111189

linh111189 Gà kinh tế Econ

thanks u so much !!!
Cùng chủ đề
Diễn đàn Tiêu đề Date
Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ Tuyến tập bài tiếu luận tiếng anh hay (tài liệu du học) 12 Thg 7 2012
Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ bài luận tiếng anh về ngày tết nguyên đán Việt Nam 24 Thg 1 2012
Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ Những bài luận hay về chủ đề môi trường 10 Thg 3 2011
Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ bai luan ielts 19 Thg 4 2010
Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ Anh Văn-Những bài luận mẫu hay nhất 10 Thg 12 2009