Bản chất kinh tế của CNTB độc quyền, so sánh CNTB độc quyền và CNTB độc quyền nhà nước?

24 Thg 10 2008 | namanh | Kinh tế học đại cương

Lượt xem: 26.670, Trả lời: 12

1. namanh

namanh Gà kinh tế Econ

tai sao nói sự thông trị của độc quyền thay thế cho cho sư thông trị cua tư do cạnh tranh là bản chất kinh tế cua chủ nghĩa tư bản độc quyền?cho biết sư giông và khác nhau giũa chủ nghĩa tư bản độc quyền và chủ nhgiã tư bản độc quyền nhà nước?

Xem Thêm Bài Mới:

Last edited by a moderator: 7 Thg 12 2008
  2. anhdungqn

anhdungqn Gà kinh tế Econ

sao e hok co' doc dc j het tro*n a' :((
    lehongmaihoa thích bài này.
  3. cobebanthan_88

cobebanthan_88 Gà kinh tế Econ

Phản hồi: Bản chất kinh tế của CNTB độc quyền, so sánh CNTB độc quyền và CNTB độ

cac ban oi có bạn nào giải đáp giúp mình câu hỏi nay ko?
    đặc điểm kinh tế nào của chủ nghĩa tư bản độc quyền là quan trọng nhất? vì sao?
  4. trieuphuls

trieuphuls Gà kinh tế Econ

Phản hồi: Bản chất kinh tế của CNTB độc quyền, so sánh CNTB độc quyền và CNTB độ

phan bai o dau vay nhi? moi nguoi chi em voi thanks nhieu
  5. HanhTu21

HanhTu21 Gà kinh tế Econ

Bản chất cua chủ nghĩa tư bản độc quyền nhà nước có phải là sự chiếm đoạt nhiều và ngày càng nhiều giá trị thặng dư ko nhỉ?Các bạn có thể đưa ra ý kiến về vấn đề này giúp mình ko?
  6. banhkemngot

banhkemngot Gà kinh tế Econ

sao em ko đọc được nhỉ?
  7. vovanthiet

vovanthiet Gà kinh tế Econ

anh chi nao co 12 cau tra loi nguyen lý co ban chu nghia mac- le nin khong cho em voi nha!
  8. chomchom_trasua_hd

chomchom_trasua_hd Gà kinh tế Econ

em không tìm thấy bài đâu nhi, ai biết chỉ cho em với .
    Updated:
    anh chị nào giúp em trả lời câu hỏi này với: tại sao nói ngày nay CNTB dang có sự điều

chỉnh nhưng nó không thể vượt qua được giới hạn lịch sử của nó.?
    Chỉnh sửa cuối: 21 Thg 4 2010
  9. vuduytien_bk28

vuduytien_bk28 Gà kinh tế Econ

chào các bạn !
    Ai biết thì trả lời dùm mình câu hỏi này nhé:
    Chủ nghĩa Tư Bản được chia làm hai giai đoạn, vậy hai giaiddoaanj đó là hai giai đoạn nào nhỉ?
    Trong mỗi gai đoạn thì CNTB bộc lộ những đặc điểm riêng biệt và nổi bật nào?
    Mình xin cám ơn trước nhé!
Cùng chủ đề
Diễn đàn Tiêu đề Date
Kinh tế học đại cương Nhờ các bạn giúp mình giải 1 số bài tập Quản trị chất lượng- gấp lắm 10 Tháng 5 2012
Kinh tế học đại cương Cân bằng trên thị trường vốn vay cũng chính là cân bằng trên thị trường hàng hóa 18 Thg 1 2014
Kinh tế học đại cương Lỗ hổng của bàn tay vô hình của Adam Smith 14 Tháng 5 2013
Kinh tế học đại cương Đường cung trong thị trường đọc quyền bán thuần túy 30 Thg 4 2013
Kinh tế học đại cương Giá và lượng trong Thị trường độc quyền bán thuần túy 22 Thg 4 2013