Chơi game không cần card đồ họa (Đã có *****)

Thảo luận trong 'Download phần mềm miễn phí' bắt đầu bởi giahuynh, 28 Thg 1 2009.

1. giahuynh

giahuynh “học! học nữa! học mãi”

Các Bạn chắc ai cũng có lần cảm thấy tiếc vì cấu hình máy không đủ đáp ứng nhu cầu của game nào đó?
    Vậy đây là giải pháp : Swift Shader 2.01

Các Bạn click download tại đây

Chỉ cần copy file d3d9.dll hay d3d8.dll ( tùy vào bản DirectX mà game dùng) vào cùng thư mục với file .exe của game và xong. Nó sẽ tự động chạy và giả lập card đồ họa chỉ bằng CPU. Tất nhiên phải có CPU khỏe và nhiều RAM một tí.
    dùng máy có cấu hình: CPU Intel Core2Duo 2.2Ghz, 1GB Ram, đồ họa onboard Intel 128MB. Chạy tốt COD4

(sưu tầm)
    :
  2. tungngottn

tungngottn Gà kinh tế

anh oi cau hinh may nay cao qua.may de ban em khong du cau hinh nen co le doi mua may xach tay rui moi dung dc anh ah.
  3. binh992

binh992 Gà kinh tế

cam? on nha anh. cai' nay` hay thiet
  4. jenny82

jenny82 Gà kinh tế

5. giahuynh

Rất nhiều người cho rằng chương trình này là vô dụng ! Nhưng nó ko hoàn toàn như các bạn nghĩ , chỉ 1 vài games là có thể dùng nó hổ trợ như : Resident Evil 4 , Silent Hill 3 , Silent Hill 4 ,...
    Hãy thử xem , biết đâu bạn có thể sử dụng đc nó !
    Nếu có vấn đề gì hãy PM tui nha !
    Download : Để tránh link die ! tôi dã đính kèm chương trình này ở dưới , bạn có thể down tại diễn đàn !
    Cách dùng : đánh dấu kiểm vào các mục mà bạn chọn để hỗ trợ cho máy ! ( hơi bị đơn giản )

_ Download về , giải nén ra , bạn sẽ thấy có khoảng 12 file (Chương trình này ko cần cài đặt đâu bạn nha , đừng tìm cái file setup cho mất công ) . Trong đống file đóa có 1 file là 3DAnalyze.exe , chạy nó . Một cái bảng sẽ hiện ra , bạn chọn vào nút SELECT như hình sau :
    Một bảng nữa sẽ hiện ra , bạn chọn đường dẫn đến thư mục RE 4 của mình . Trong thư mục RE 4 , bạn click vào file game.exe ( Bước 1 ) , sau đó nhấn open ( Bước 2 )
    Chờ khoảng 4 -5 giây . Xong ! Cái nút RUN sẽ nổi lên ! nhưng đừng chọn vào nó ! Sẽ Don't Send đấy ! . Tiếp theo , bạn đánh đấu vào các ô trong hình sau , rùi gõ các số vào ( chính xác nha ) , rùi bấm RUN .
    Rùi . làm gì nữa . chiến thui hahahha . Nhưng sẽ tùy theo RAM của bạn mà game loading lâu hay nhanh ! Theo tui thì khoảng 512 , card onbroad 910 128 mb là ok rùi ( máy nhà tui đóa )
    Đây là dẫn chứng :

Các file đính kèm:

6. doatphach

doatphach Gà kinh tế

ảnh của bạn lỗi hết rồi pot ảnh khác dùm cái
  7. giahuynh

Ảnh nào ở đây hả Bạn?
  8. doatphach

doatphach Gà kinh tế

ảnh hướng dẫn sử dụng 3Danalyze đó mình không nhìn thấy gì hết
  9. kiencang

kiencang Gà kinh tế

Hình bạn post bị lỗi hết rùi, mình khong thấy gì hết. Bạn có thể post lại hình hướng dẫn được không? Đã giúp thì giúp cho trót bạn nhé!