đề thi môn kinh tế quốc tế

Thảo luận trong 'Chia sẻ đề thi, tiểu luận, đồ án, luận văn' bắt đầu bởi pink_daffodil, 22 Thg 3 2009.

Lượt xem: 21.284, Trả lời: 7

1. pink_daffodil

pink_daffodil Power Econ Power Econ

đề thi môn kinh tế quốc tế:
    có 2 câu hỏi :
    1, tại sau nói : là thành viên tổ chức thương mại thế giới sẽ tạo điều kiện ngoại cảnh tốt nhất để kinh tế VN cất cánh?
    2, tại sao khi VN thực hiện kinh tế mở thì giá lao động lại tăng ?
    :
  2. gauheo

gauheo Gà kinh tế Econ

Phản hồi: đề thi môn kinh tế quốc tế

Mình sắp thi môn kinh tế quốc tế rùi:có một vài câu hỏi mún đưa ra cho các bạn cùng thảo luận nhá:
    1>Việc phân chia lợi ích thương mại tùy thuộc chủ yếu vào điều kiện thương mại cân bằng
    2>Tỷ giá hối đoái quan trọng như thế nào với nền kinh tế các nước
    3>Trong thương mại quốc tế.các quốc gia nhỏ thu được nhìu lợi ích từ thương mại hơn các quốc gia lớn
    4>Đánh thuế theo giá trị hợp lí hơn đánh thuế theo khối lượng
    mỗi câu hỏi các bạn cho ý kiến giùm,đúng hay sai và đưa ra những lý lẽ nhá
    Tớ thấy mỗi câu đều rất hay nhưng không bít post thành chủ đề như thế nào:20::20:đành phải vào đây post..hjxx,nằm trong xó xỉnh này không bít pà con econ có tìm thấy mà giải đáp giùm không..M0ng nhận sự giúp đỡ càng nhanh càng tốt..
    thank iu vinamilk m0i người trước nha!!:)>-
  3. tung bach

tung bach Gà kinh tế Econ

minh xin tra loi cau hoi 2 la khi viet nam thuc hien nen kinh te mo thi gia lao dong tăng la vi chinh sach mo cua khi viet nam gia nhap wto da tao dieu kien cho cac nuoc khac dau tu vao vet nam ngay cang nhieu nen cang ngay nguon lao dong ngay cang khang hiem nen dan den gia lao dong ngay cang tang
  4. ngocanh610

ngocanh610 Gà kinh tế Econ

Mình download tài liệu môn kinh tế quốc tế để học ma ko được
    Bạn nào bít ch3 minh với
    thanks!
  5. boyconga

boyconga Gà kinh tế Econ

hi , tôi ko thấy download về đấy vì ko nhận file đc nên nói cảm ơn vào để thử coi sao?
    thanks!
  6. phuongthuy_205

phuongthuy_205 Gà kinh tế Econ

hj
    chào cả nhà
    cả nhà ơi
    có ai có đề thi trắc nghiệm môn kinh tế quốc tế thi gửi vào địa chỉ phuongthuy.tb205@gmail.com giúp mình với nhé
    mình cảm ơn nhé
    chúc cả nhà học tập và làm việc tốt nhé!:8:
  7. likelyboy_nh2

likelyboy_nh2 Gà kinh tế Econ

trong này mình có tổing hợp đầy đủ tài liệu ôn tập gồm bài tập, đề thi trắc nghiệm, bài luận cho hầu hết các môn trong khối ngành kinh tế. Các bạn vào tham khảo nha : http://www.vnecon.com/showthread.php?t=38942
  8. camaphl

camaphl Gà kinh tế Econ

mình cũng sắp thi rồi đang cần tài liệu ^^