Hoạt động tín dụng tại ngân hàng

Thảo luận trong 'Ngân hàng' bắt đầu bởi traitimdaikho882005, 14 Thg 1 2009.

Lượt xem: 11.121, Trả lời: 19

1. traitimdaikho882005

traitimdaikho882005 Gà kinh tế Econ

Trong tình hình kinh tế như hiện nay, Các Ngân hàng cần có những biện pháp như thế nào để thúc đẩy hoạt động tín dụng tại ngân hàng phát triển tốt. Ai có giải pháp nào thì chia sẻ nhé! Gởi đến địa chỉ mail: Traitimdaikho882005@yahoo.com(*)
    :
  2. detrang

detrang Gà kinh tế Econ

Cần chuyển dịch cơ cấu tín dụng theo hướng tập trung nguồn vốn cho các dự án có hiệu quả thuộc lĩnh vực sản xuất, xuất khẩu, phát triển nông nghiệp, nông thôn, mở rộng cho vay các doanh nghiệp nhỏ và vừa.
    traitimdaikho882005 thích bài này.
  3. theo mình thì mở rộng cho vay các doanh nghiệp nhỏ và vừa là hợp lý.
    trong điều kiện kinh tế thế này, HD XNK coi bộ sẽ bị ảnh hưởng ko nhỏ, phát triễn nông nghiệp nông thôn thì coi bộ ko khả thi đối với đa số NHTM cổ phần ở thành thị, thêm vào đó là nhiệm vụ của Agribank
    Ngoài ra, có thể tăng tín dụng đối với lĩnh vực sản xuất có hiệu quả
  4. traitimdaikho882005

cảm ơn các bạn đã góp ý. Mình đã chọn đề tài về giải pháp nâng cao hoạt động tín dụng ngắn hạn nhưng ko biết viết và luận nhứ thế nào.
    Các bạn có ý tưởng nào về giải pháp thì giúp mình với
  5. vanphong_vn

vanphong_vn Gà kinh tế Econ

Em thì đang làm đề tài về "công nghệ hóa quy trình cho vay Doanh nghiệp". Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ giáo, ở TPHCM thì càng tốt, giúp đỡ trực tiếp lun:D
  6. detrang

detrang Gà kinh tế Econ

[FONT=&quot]Nâng cao chất lượng hoạt động tín dụng ngắn hạn cũng hay.
    Trong các hoạt động của ngân hàng thương mại, cho vay là hoạt động chủ yếu, trong đó cho vay ngắn hạn chiếm tỉ trọng lớn nhất và đem lại thu nhập chính cho ngân hàng.
    Bạn có thể làm theo kết cấu sau:
    C1: Lý luận chung về chất lượng cho vay Ngắn hàn của NHTM
    C2: Thực trạng và chất lượng cho vay ngắn hạn tại nơi mình đang thực tập
    C3: Một số giải pháp nâng cao chất lượng cho vay ngắn hạn tại nơi đó
    Chúc bạn sớm hoàn thành, có gì pm cho mình.
    [/FONT]
    mua xuan and traitimdaikho882005 like this.
  7. ntk14787n

ntk14787n Gà kinh tế Econ

trong dieu kien kinh te nhu hien nay thi da so cac ngan hang thuogn khong dem tien di dau tu nua ma thuong cho vay tin dung. Voi lai hien nay tai Viet Nam cac ngan hang lon dnag canh tranh nhau kha gay gat va co rat nhieu ngan hang. Vi the theo minh muon nang cao hoat dong tin dung thi can phai don gian hoa den muc toi da cac thu tuc cho vay va tao dieu kien thuan loi trong lich trinh tra no vay cho doanh nghiep vua va nho(rat co y nghia). Canh tranh ve lai suat cung la 1 pp tot trong dieu kien nhu the nay do vi nha nuoc ta dang co gang bu lai suat ma.
  8. traitimdaikho882005

nâng cao hiệu quả tín dụng ngắn hạn trong giai đoạn hiện nay

Mình đang thực tập trong một chi nhánh ngân hàng mới thành lập được một năm nên số liệu cũng ko có nhiều. Đi thực tập được một tuần rồi nhưng cũng chưa tìm hiểu được gì nhiều. Làm sao để ta có thể nắm bắt được tình hình thực trạng về hoạt động tín dụng của ngân hàng đây?. Ai có cách nào chỉ mình với!.
    phải xin số liệu đó ở đâu nhỉ?
  9. zero_daigia2106

zero_daigia2106 Gà kinh tế Econ

hoạt động cho vay của ngân hàng

Mình đang tìm hiểu về các loại hình cho vay của ngân hàng
    Bạn nào co thể poss 1 bài nói tóm tắt các loại hình này cho mình và mọi người tìm hiểu với được không:)]