nghiệp vụ kế toán thường gặp của giao dịch viên ngân hàng

Thảo luận trong 'Ngân hàng' bắt đầu bởi pnv7937017, 8 Thg 3 2010.

1. pnv7937017

pnv7937017 Gà kinh tế

Còn chưa đầy 1 tuần nữa là mình đi thi phỏng vấn giao dịch viên ở ngân hàng Việt Á, bạn nào co kinh nghiệm gì share với mình nha,Mình học ngoại ngữ chẳng co chuyên ngành ngân hàng gì hết.nhưng có 2 năm kinh nghiệm vị trí chăm sóc khách hàng

Nghiệp vụ kế toán thường gặp của giao dịch viên ngân hàng? cho mình ví dụ cụ thể luôn ngen mấy bạn?
    :
  2. dntmydung

dntmydung Gà kinh tế

Phản hồi: nghiệp vụ kế toán thường gặp của giao dịch viên ngân hàng

chào bạn. theo minh dược bít kế toán ở ngân hàng chia thành rất nhiều bộ phận như: Kế toán nội bộ, kế toán giao dịch...Mình không rõ bạn ứng tuyển vào vị trí nào nhưng cũng xin chia sẻ với bạn 1 chút về kinh nghiệm ở vị trí kế toán giao dịch. Bạn phải thực hiện các nghiệp vụ về tài khoản thẻ, gửi tiền - rút tiền cũng như mở sổ tiét kiệm cho khách hàng. Bên cạnh đó, bạn còn phải hỗ trợ bộ phận tín dụng trong việc giải ngân và thu nợ vay nữa đó.hehe.
    mình chỉ có thể chia sẻ như vậy thui.chúc bạn thành công!!!
  3. popcorn244

popcorn244 Old Staff

Theo tớ biết thi vị trí giao dịch viên thường thi nghiệp vụ kế toán ngân hàng , bạn cứ đánh lên google mà search "kế toán ngân hàng "thể nào cũng ra nhưng đường đọc quyển sách to đùng đấy , đọc mấy cái slide thôi , hay tốt nhất ra hàng photo gần trường ngân hàng í có cả bt lẫn giải , bạn chịu khó đọc 2-3 ngày là ổn . Theo tớ nghĩ bạn qua đến vòng phòng vấn thì chắc là sẽ đậu , ngân hàng hay tuyển sv ngoại ngữ sau đó bố trí cho học nghiệp vụ . Cố lên nhé.
  4. quethanh

quethanh Gà kinh tế

nếu bạn xin vào giao dịch viên nghĩa là bạn sẽ là kế toán tại quầy giao dịch, bạn sẽ làm nộp - rút tiền, chi séc, mở STK, giải ngân, chi western union, thanh ốan bộ chứng từ, mua bán ngoại tệ, huy động vốn ( tùy thuộc bên đó giao chỉ tiêu) đầu vào, bạn sẽ thi Anh Văn giao tiếp, chia thì, nghe - nói- đọc và viết (tương đương trình độ B), phần nghiệp vụ bạn sẽ làm bài test về Nợ - Có theo cách ngân hàng , nghĩa là ngược lại với cách hach toán của Doanh nghiệp, xử lý tình huống, ví dụ: nếu khách hàng nộp tiền vào tài khoản nhưng tên trùng tên nên bạn nhầm TK người kia, mà người đó đã rút hết tiền, thì bạn xử lý như thế nào, biện pháp và khác phục .... vv.vvv...Tùy theo chi nhánh hay Phòng giao dịch mà họ sẽ có yêu cầu nhân viên mà đưa bài test phù hợp. Chúc bạn thành công.
    quynhnga2406 and luckyhuong109 like this.