Nguyên Lý Kinh Tế Học- Mankiw

Thảo luận trong 'Yêu cầu tài liệu, giáo trình' bắt đầu bởi eagle1989, 15 Thg 9 2008.

Lượt xem: 18.320, Trả lời: 21

1. eagle1989

eagle1989 Gà kinh tế Econ

bà con ơi ai có bản tiếng việt của cuốn Nguyên Lý Kinh Tế Học của Mankiw không? Với Nguồn gốc của cải quốc gia của Adam Smith không? Mình cần lắm sent cho mình với qua mail xtthaox0@gmail.com. thanks\:D/
    :
  2. ATrIL

ATrIL Old Staff

Cuốn Nguyên lý Kinh Tế học của Mankiw là cuốn được dạy ở trường mình.
    Mình có đọc qua một vài sách khác và phải nói là cuốn này là cuốn hay nhất đối với sinh viên. Dễ hiểu, đi vào ý chính, không sa đà vào bất cứ quan điểm tranh cãi nào, cực kì khách quan, trực quan và sinh động vô cùng :">.
    Bạn có thể nhờ ai đó ở Trường ĐH Kinh Doanh Và Công NGhệ mua hộ ở bên bán giáo trình. Ở ngoài thì theo như mình được biết thì không bán :D

Cuốn nguồn gốc của cải của các quốc gia của Adam Smith mình đã có lần post lên diễn đàn, bạn tìm lại xem nhé :p
    talent thích bài này.
  3. wolverines

wolverines Gà kinh tế Econ

Phản hồi: Nguyên Lý Kinh Tế Học- Mankiw

em đã được học qua bài đầu tiên về 10 nguyên tắc trong kinh tế học rồi, ngôn ngữ trong cuốn sách rất giản dị mà lại đúng nội dung, nói chung là rất được. tương lai nên đưa sách này vào giảng dạy đại trà hơn nữa.
  4. lemoncandy

lemoncandy Gà kinh tế Econ

Các bạn có tài liệu Ebook của quyển sách này ko, gửi cho mình với. Mình đi tìm mãi mà ko thấy ở đâu cả. Cám ơn các bạn nhiều. Tranglh2302@yahoo.fr
  5. thesun04117

thesun04117 Gà kinh tế Econ

Mình xin cuốn sách này với, mình không tài nào mua được cả. Thanks! thesun04117@yahoo.com
  6. thuylinhlinh

thuylinhlinh Gà kinh tế Econ

sao không thấy ai gửi tài liệu mon nguyên lý thống kê lên vậy?
  7. maicon008

maicon008 Gà kinh tế Econ

cac ban ơi ai có bản tiếng việt của cuốn Nguyên Lý Kinh Tế Học của Mankiw không? Với Nguồn gốc của cải quốc gia của Adam Smith không? Mình cần lắm sent cho mình với qua mail anhchangdeptrai_18791@yahoo.com gjup mjnh` v0j
  8. nhutxomit123

nhutxomit123 Gà kinh tế Econ

BAN NÀO CÓ BẢN TIẾNG VIỆT QUYỂN PRINCIPLES Ò ECONOMICS CỦA MANKIW THI CHO MÌNH XIN 1 BẢN NHÉ
    MAONG BẠN GỬI VÀO ĐỊA CHỈ MAIL NÀY CHO MÌNH:
    gianghuong1991@gmail.com
  9. chienvfu

chienvfu Gà kinh tế Econ

mình có quyển 2 thôi, đang tìm quyển 1