[Tư vấn] Mở trung tâm đào tạo kĩ năng mềm

Thảo luận trong 'CLB Doanh nhân VnEcon' bắt đầu bởi sonnguyen1211, 2 Thg 7 2013.

Lượt xem: 1.072, Trả lời: 3

1. sonnguyen1211

sonnguyen1211 Gà kinh tế Econ

Chào các bạn

Mình và 1 người bạn đang có ý định thành lập trung tâm hoạt động trong lĩnh vực đào tạo kỹ năng mềm. Đối tượng hướng tới ban đầu là Sinh viên, nếu hoạt động tốt thì sẽ mở rộng ra các đối tượng khác. Về nguồn tài liệu thì bọn mình đã tổng hợp được 1 số tài liệu khá hay và cũng khá mới lạ so với các trung tâm khác. Tuy nhiên, mình cũng đang băn khoăn 1 số vấn đề. Mong mọi người cho ý kiến giúp xem kinh doanh trong thị trường này có tiềm năng không và với một trung tâm mới thì sẽ phải làm j để thu hút được khách hàng và cạnh tranh với các trung tâm đang hoạt động.

Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người. Mình cám ơn rất nhiều!
    :
  2. NguyenMauTam

NguyenMauTam Người sáng lập Thành viên BQT CEO VnEcon

Phản hồi: [Tư vấn] Mở trung tâm đào tạo kĩ năng mềm

1. Có.
    2. Một điểm khác biệt lớn nhất mà bạn có thể tạo ra đó là cho SV học hoàn toàn miễn phí.

P/s: Hỏi chung chung thế thì trả lời cho bạn chắc hết cả vài trăm trang giấy.
  3. sonnguyen1211

sonnguyen1211 Gà kinh tế Econ

Cám ơn bạn. Mình cũng xác định là sẽ có 1 vài khóa miễn phí khi khai giảng trung tâm. Nói chung là mình cũng có định hướng về marketing rồi. Chỉ là muốn mọi người đóng góp xem có ai có ý tưởng j mới lạ không thôi.
  4. mirana261

mirana261 Econ cấp 2/10 Econ

Đến thẳng trường ĐH để giới thiệu, thuê sinh viên đi quảng cáo, free 1 vài kỹ năng cơ bản như tư duy tích cực... để từ đó họ có ý thức thay đổi bản thân -> học thêm nhiều kỹ năng khác tại trung tâm.