Xin số liệu môn kinh tế lượng

Thảo luận trong 'Kinh tế học đại cương' bắt đầu bởi plasma, 22 Thg 4 2009.

1. plasma

plasma <font color="DarkOrchid"><strong> Vice Admin</stro

Nhóm mình phải làm bài tập lớn môn kinh tế lượng. Tên đề tài là: "các yếu tố ảnh hưởng đến giá gạo". Nhóm mình chọn hai yếu tố là giá nhân công và giá phân bón.
    Vậy nếu Bạn đọc VnEcon có số liệu về hai yếu tố trên thì cho mình nhé. Kiểu như số liệu 2 yếu tố đó trong vài năm gần đây. Cám ơn Bạn đọc VnEcon nhiều. \:D/
    :
  2. huexanh

huexanh Gà kinh tế

Tốt nhất là anh vào trang của tổng cục thống kê mà tìm thôi. Nhóm em làm bài tập đều lấy số liệu từ đó hết, chính xác mà lại đầy đủ nữa.
    plasma thích bài này.
  3. vuthihau

vuthihau Gà kinh tế

sao tớ vào mà chả thấy gì hết. Nó đâu có cho số liệu cụ thể đúng không
  4. daodung1910

daodung1910 Gà kinh tế

kì trước mình cũng làm bài tâp môn này, topic cũng có liên quan 1 chút, nhưng để mình hỏi lại xem đứa bạn còn giữ bài ko,có j mình nhắn tin cho bạn sau nhé.good luck
  5. daodung1910

daodung1910 Gà kinh tế

đây là những bài viết kinh tế lượng tớ xin từ 1 người bạn, ko biết có giúp bạn được gì không, nếu không có số liệu bạn cần thì bạn có thể đổi đề tài mà.hihi

Các file đính kèm:

6. plasma

plasma <font color="DarkOrchid"><strong> Vice Admin</stro

cám ơn daodung1910, có rất nhiều bài tập để mọi người tham khảo. Bạn cố gắng phát huy nhé. Thân.
    chaungocvinh thích bài này.
  7. chaungocvinh

chaungocvinh Gà kinh tế

abcd1232 thích bài này.
  8. racepro_100889

racepro_100889 Gà kinh tế

Phản hồi: Xin số liệu môn kinh tế lượng

thank ban nha minh cung dang lam bai tap nay ah cho minh hoi them co phan nghien cuu iso 9000 khong neu co shsre anh em nua nhe :8::8:
  9. phuongchloé

phuongchloé Gà kinh tế

Phản hồi: Xin số liệu môn kinh tế lượng

Minh o Phap, nen ko co biet nhieu ve so lieu ben VN, minh dang nghien cuu FDI o trung quoc va cung dang can so lieu day